— S๏Nice —
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ความสุข ความทุกข์ อยู่ที่จั€เรา

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

การ สลับหน้าจอให้เล่นได้ 2 จอ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

การ สลับหน้าจอให้เล่นได้ 2 จอ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: การ สลับหน้าจอให้เล่นได้ 2 จอ   การ สลับหน้าจอให้เล่นได้ 2 จอ Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 8:38 pm

เปนการสลับหน้าจอแบบธรรมดา คัยหลายคนอาจทำเป็นแล้วนะครับ

เริ่มแรกไปที่ start>Control Panel>User

Accounts>Create a new account(ใส่ชื่อไรก้อได้) กดNext>Create Account

การใช้งานคือให้เปิดเกมในหน้าหลักไว้ก่อนแล้วกดCtrl+Alt+Delete จากนั้นกด start>Swit มันจะสลับไปอีกหน้าจอที่เราได้ตั้งไว้กดเริ่มเกมอีกจอได้เลยครับ

แนะนำให้ปิดโปรแกรมfirewall กับ antivirus เพราะโปรแกรมพวกนี้อาจจะบล็อคหรือตัด connection ได้

ปล.คอมไม่แรงจิงอย่าทำเลยคับเสียอารมซะป่าว

วิธีนี้ใช้กับเนทไวเลท ไม่ได้นะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://sonice.niceboard.net
theoooo2
อนุบาล2
อนุบาล2

การ สลับหน้าจอให้เล่นได้ 2 จอ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอบคุณ   การ สลับหน้าจอให้เล่นได้ 2 จอ Icon_minitimeTue Dec 01, 2009 5:43 pm

ขอบคุณ
ขึ้นไปข้างบน Go down

การ สลับหน้าจอให้เล่นได้ 2 จอ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1